NOW PLAYING

SONG
ARTIST

hot news

hot news

เก็บตกเลือกตั้ง AKB48: Sashihara Rino คว้าที่หนึ่ง - Mayuyu ประกาศจบการศึกษา

Jun 19, 2017 / ดู 1,251 ครั้ง

เก็บตกเลือกตั้ง AKB48: Sashihara Rino คว้าที่หนึ่ง - Mayuyu ประกาศจบการศึกษา

เลือกตั้ง Senbatsu Member ครั้งล่าสุดของ AKB48 มีทั้งเรื่องน่ายินดีและเรื่องน่าตกใจ มาดูผลงานเลือกตั้งกัน พร้อมอ่าข้อความแถลงจาก Mayuyu คนสวย!

ระหว่างกล่าวขอบคุณบนเวที Watana be Mayu หรือ Mayuyu ได้ประกาศข่าวสุดช็อคว่าเธอจะจบการศึกษาจาก AKB48 ในปีนี้ โดยเธอขอบคุณการสนบับสนุนของแฟนๆที่ทำให้เธออยู่ใน 'Kami 7' มาตลอดช่วงเวลาที่ผ่านมา เธอเผยว่าเธอคิดเรื่องการจบศึกาามา 2-3 ปี มาแล้ว และหลังจากได้ฉลอง 10 ปีกับแฟนๆ เธอก็รู้สึกว่าที่ผ่านมาได้ทำกิจกรรมต่างๆกับ AKB48 มาครบทุกอย่างแล้ว และคงจะถึงเวลาที่ต้องก้าวต่อไปในอนาคตอีกบทบาทใหม่

ส่วนผลการเลื่อตั้ง Senbatsu Member คราวนี้ Sashihara Rino คว้าทีหนึ่งไป และจะได้เป็นเซ็นเตอร์ในซิงเกิ้ลต่อไป ส่วนผลการเลือกตั้งทั้งหมดออกมาเป็นอย่างไรบ้างมาดูรายชื่อกันเลบย

[Center]
01. Sashihara Rino - HKT48 Team H : 246,376 votes 
---
[Senbatsu] (2nd ~ 16th)
02. Watanabe Mayu - AKB48 Team B : 149,132 votes
03. Matsui Jurina - SKE48 Team S : 113,615 votes
04. Miyawaki Sakura - HKT48 Team KIV : 82,803 votes
05. Ogino Yuka - NGT48 Team NIII : 73,368 votes
06. Suda Akari - SKE48 Team E : 63,124 votes
07. Yokoyama Yui - AKB48 Team A : 58,314 votes
08. Soda Sarina - SKE48 Team KII : 52,475 votes
09. Okada Nana - AKB48 Team 4 : 48,143 votes
10. Kitahara Rie - NGT48 Team NIII : 45,684 votes
11. Takahashi Juri - AKB48 Team 4 : 42,663 votes
12. Shiroma Miru - NMB48 Team M : 41,491 votes
13. Honma Hinata - NGT48 Team NIII : 41,230 votes

14. Furuhata Nao - SKE48 Team KII : 38,576 votes
15. Takayanagi Akane - SKE48 Team KII : 38,576 votes
16. Yoshida Akari - NMR48 Team M : 35,540 votes
---
[Under Girls] (17th ~ 32nd)
17. Mukaichi Mion - AKB48 Team K : 35,201 votes
18. Matsumura Kaori - SKE48 Team KII : 34,977 votes
19. Minegishi Minami - AKB48 Team K : 34,688 votes
20. Suto Ririka - NMB48 Team N : 31,779 votes
21. Kato Rena - AKB48 Team B : 30,282 votes
22. Oya Masana - SKE48 Team S : 30,236 votes
23. Nakai Rika - NGT48 Team NIII : 29,903 votes
24. Kojima Mako - AKB48 Team 4 : 29,699 votes
25. Takakura Moeka - NGT48 Team NIII : 28,623 votes
26. Oba Mina - SKE48 Team KII : 28,554 votes
27. Ota Yuuri - NMB48 Team BII : 28,457 votes
28. Tanaka Miku - HKT48 Team H : 28,355 votes
29. Kawamoto Saya - AKB48 Team 4 : 28,118 votes
30. Kuranoo Narumi - AKB48 Team 8 : 28,037 votes
31. Moriyasu Madoka - HKT48 Team KIV : 27,384 votes
32. Fukuoka Seina - AKB48 Team B : 26,444 votes
---
[Next Girls]  (33rd ~ 48th)
33. Kato Yuuka - NMB48 Team M : 25,988 votes
34. Fuchigami Mai - HKT48 Team KIV : 25,900 votes
35. Tomonaga Mio - HKT48 Team KIV : 25,733 votes
36. Ego Yuna - SKE48 Team KII : 25,731 votes
37. Yabuki Nako - HKT48 Team H : 25,364 votes
38. Tomiyoshi Asuka - HKT48 Team KIV : 24,996 votes
39. Murase Sae - NMB48 Team BII : 24,585 votes
40. Tashima Meru - HKT48 Team H : 24,458 votes
41. Nishigata Marina - NGT48 Team NIII : 24,401 votes
42. Iwatate Saho - AKB48 Team 4 : 24,303 votes
43. Sasaki Yukari - AKB48 Team A : 24,276 votes
44. Kamata Natsuki - SKE48 Team E : 24,108 votes
45. Taniguchi Megu - AKB48 Team A : 23,304 votes
46. Goto Rara - SKE48 Team E : 23,225 votes
47. Kubo Satone - AKB48 Kenkyuusei : 22,895 votes
48. Okita Ayaka - NMB48 Team BII : 22,264 votes
---
[Future Girls]  (49th ~ 64th)
49. Sakaguchi Riko - HKT48 team H : 21,643 votes
50. Tanaka Natsumi - HKT48 Team H : 21,472 votes
51. Oguri Yui - AKB48 Team 8 : 21,296 votes
52. Komiyama Haruka - AKB48 Team 4 : 20,910 votes
53. Yamaguchi Maho - NGT48 Team NIII : 20,818 votes
54. Ueki Nao - HKT48 Team KIV : 20,640 votes
55. Mutou Orin - AKB48 Kenkyuusei : 20,356 votes
56. Takeuchi Saki - SKE48 Team KII : 19,919 votes
57. Tanigawa Airi - NMB48 Team N : 19,752 votes
58. Arai Yuki - SKE48 Team KII : 19,467 votes
59. Matsuoka Natsumi - HKT48 Team H : 19,372 votes
60. Shibuya Nagisa - NMB48 Team M : 19,263 votes
61. Ichikawa Miori - NMB48 Team N : 18,814 votes
62. Motomura Aoi - HKT48 Team KIV : 18,363 votes
63. Kumazaki Haruka - SKE48 Team E : 18,299 votes
64. Kitagawa Ryoha - SKE48 Team S : 18,052 votes
---
[Upcoming Girls] (65th ~ 80th)
65. Ota Nao - AKB48 Team 8 : 17,757 votes
66. Tani Marika - SKE48 Team E : 17,744 votes
67. Nagano Serika - AKB48 team 8 : 17,662 votes
68. Sato Sumire - SKE48 Team E : 17,320 votes
69. Sakaguchi Nagisa - AKB48 Team 8 : 17,303 votes
70. Miyajima Aya - NGT48 Kenkyuusei : 16,930 votes
71. Kato Minami - NGT48 Team NIII : 16,641 votes
72. Obata Yuna - SKE48 Team KII : 16,511 votes
73. Hiwatashi Yui - AKB48 Team A : 16,492 votes
74. Mogi Shinobu - AKB48 Team K : 16,393 votes
75. Omori Miyuu - AKB48 Team 4 : 16,162 votes
76. Goto Moe - AKB48 Team B : 16,097 votes
77. Kado Yuria - NGT48 Kenkyuusei : 15,990 votes
78. Takahata Yuki - SKE48 Team E : 15,804 votes
79. Toyonaga Aki - HKT48 Kenkyuusei : 15,598 votes
80. Matsuoka Hana - HKT48 Team TII : 15,396 votes

 

ที่มา Tokyohive 1 2

แปลและเรียบเรียง DJ Actkie


Other hot news